
‘मोठी घोषणा करणार’; अरविंद केजरीवाल आज गोवा दौऱ्यावर
‘आप’ आणि गोवा फॉरवर्डच्या संभाव्य आघाडीच्या पार्श्वभूमीवर राजकीय हालचालींना वेग
पणजी : आगामी विधानसभा निवडणुकीच्या पार्श्वभूमीवर गोव्यातील राजकीय हालचालींना वेग आला असून, आम आदमी पक्षाचे (आप) राष्ट्रीय संयोजक अरविंद केजरीवाल आज गोवा दौऱ्यावर येणार आहेत. गोव्यात ‘मोठी घोषणा’ करणार असल्याचे केजरीवाल यांनी समाजमाध्यमावरील पोस्टद्वारे जाहीर केल्याने त्यांच्या दौऱ्याकडे राजकीय वर्तुळाचे लक्ष लागले आहे.
गेल्या काही दिवसांपासून ‘आप’ आणि गोवा फॉरवर्ड पार्टी (जीएफपी) यांच्यात ‘गोवा फर्स्ट’ या संकल्पनेखाली संभाव्य राजकीय आघाडीबाबत चर्चा सुरू असल्याचे वृत्त आहे. दोन्ही पक्षांकडून काँग्रेस आणि भाजपला पर्याय देण्यासाठी तिसरी आघाडी उभारण्याच्या हालचाली सुरू असल्याचेही या पार्श्वभूमीवर सांगितले जात आहे.
‘गोवा फर्स्ट’कडे लक्ष
‘आप’ आणि जीएफपीकडून अलीकडच्या काळात एकत्रितपणे राजकीय संदेश देण्यास सुरुवात झाली आहे. काँग्रेस आणि भाजपने गोमंतकीय मतदारांना यापूर्वी फसविल्याचा आरोप करत दोन्ही पक्षांवर टीका करणारी फलकबाजीही करण्यात आल्याचे वृत्त आहे. मात्र, या संभाव्य आघाडीचे अंतिम स्वरूप अद्याप स्पष्ट झालेले नाही.
केजरीवाल यांच्या दौऱ्यात ‘गोवा फर्स्ट’ आघाडीची अधिकृत घोषणा होणार का, याकडे राजकीय निरीक्षकांचे लक्ष आहे. स्थानिक प्रादेशिक पक्षांसोबत निवडणूकपूर्व आघाडीबाबत निर्णय होण्याची शक्यता व्यक्त केली जात असली, तरी त्याबाबत अधिकृत घोषणा झालेली नाही.
शिक्षण, रोजगारावर भर?
फातोर्डाचे आमदार आणि गोवा फॉरवर्डचे प्रमुख यांनी अलीकडे दिल्लीतील शैक्षणिक मॉडेल आणि ‘आप’च्या नेतृत्वाचे कौतुक केले होते. त्यामुळे संभाव्य राजकीय आघाडीच्या प्रचारात शिक्षण, स्थानिक तरुणांसाठी रोजगार आणि गोव्याची प्रादेशिक अस्मिता हे मुद्दे केंद्रस्थानी राहण्याची शक्यता राजकीय वर्तुळातून व्यक्त केली जात आहे.
केजरीवाल यांच्या दौऱ्यानंतर गोव्याच्या आगामी विधानसभा निवडणुकीतील राजकीय समीकरणांना कोणते वळण मिळते, याकडे आता लक्ष लागले आहे.







