गोवा

के. सी. वेणुगोपाल यांच्यासोबत गोवा काँग्रेस नेत्यांची बैठक; मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या गोवा दौऱ्याची तयारी

नवी दिल्ली : गोवा काँग्रेसच्या संघटनात्मक बळकटीकरणासह आगामी काळातील पक्षाच्या तयारीबाबत काँग्रेसच्या वरिष्ठ नेत्यांची दिल्लीत बैठक झाली. गोवा प्रदेश काँग्रेस समितीचे अध्यक्ष गिरीश चोडणकर, विधानसभेतील विरोधी पक्षनेते युरी आलेमाव आणि गोवा काँग्रेसचे एआयसीसी प्रभारी माणिकराव ठाकरे यांनी काँग्रेसचे संघटन सरचिटणीस आणि खासदार के. सी. वेणुगोपाल यांची भेट घेतली.


या बैठकीत गोव्यातील काँग्रेसची संघटनात्मक स्थिती, तळागाळातील पक्षाचे जाळे अधिक मजबूत करण्यासह सर्व ४० विधानसभा मतदारसंघांमध्ये पक्षाची संघटनात्मक ताकद वाढविण्याबाबत सविस्तर चर्चा करण्यात आली.


दरम्यान, काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खरगे यांच्या आगामी गोवा दौऱ्याच्या तयारीचाही आढावा घेण्यात आला. खरगे १७ ऑगस्ट रोजी गोवा दौऱ्यावर येणार असून, या वेळी ते काँग्रेसच्या बूथस्तरीय कार्यकर्त्यांशी तसेच ब्लॉक समित्या, विविध आघाड्या आणि जिल्हा व प्रदेश पातळीवरील पदाधिकाऱ्यांशी संवाद साधणार आहेत.


तळागाळापासून संघटन मजबूत करण्यावर भर

गोव्यात काँग्रेसचे संघटन अधिक सक्रिय करण्यासाठी पक्षाच्या विविध स्तरांमध्ये समन्वय वाढविण्याची गरज बैठकीत अधोरेखित करण्यात आली. तळागाळातील कार्यकर्त्यांचा सक्रिय सहभाग वाढविणे, संघटनात्मक उपक्रमांना सातत्य देणे आणि पक्षाला आगामी निवडणुकांसाठी सक्षम व एकजूट बनविण्यावर नेत्यांनी भर दिला.


खरगे यांच्या दौऱ्याच्या माध्यमातून बूथस्तरापासून राज्यस्तरापर्यंतच्या काँग्रेसच्या संघटनात्मक यंत्रणेला अधिक बळ देण्याचा पक्षाचा प्रयत्न असल्याचे या बैठकीनंतर स्पष्ट झाले. गोव्यात पक्षाची संघटनात्मक ताकद वाढवून कार्यकर्त्यांना नव्या ऊर्जेने कामाला लावण्याचा निर्धार काँग्रेस नेतृत्वाने व्यक्त केला.

Show More

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!