
‘कदंब’च्या अॅपआधारित तिकीट प्रणालीला कर्मचाऱ्यांचा विरोध
पणजी : कदंब परिवहन महामंडळाच्या (KTCL) नव्या अॅपआधारित तिकीट प्रणालीला कर्मचाऱ्यांनी विरोध दर्शविला असून, ही प्रणाली लागू करण्याच्या निर्णयाविरोधात १२ नोव्हेंबर रोजी संप पुकारण्याचा इशारा देण्यात आला आहे. या निर्णयामुळे महामंडळातील कर्मचारी आणि प्रशासन यांच्यात संघर्ष निर्माण होण्याची शक्यता आहे.
कदंब महामंडळाच्या बससेवेत डिजिटल तिकीट प्रणाली आणि अॅपआधारित सुविधा सुरू करण्याच्या प्रयत्नांना कर्मचारी संघटनेकडून विरोध होत असल्याचे वृत्त आहे. नव्या व्यवस्थेमुळे कर्मचाऱ्यांच्या कामाच्या स्वरूपावर आणि रोजगाराच्या सुरक्षिततेवर परिणाम होण्याची भीती व्यक्त केली जात आहे.
अॅपआधारित व्यवस्थेवर आक्षेप
कदंब महामंडळाकडून प्रवाशांसाठी डिजिटल तिकीट, मोबाईल अॅपद्वारे सेवा आणि बसचे थेट लोकेशन जाणून घेण्यासारख्या सुविधा सुरू करण्याचे प्रयत्न सुरू आहेत. या डिजिटल बदलांमुळे प्रवाशांना सेवा अधिक सुलभ करण्याचा उद्देश असला, तरी नव्या तिकीट व्यवस्थेची अंमलबजावणी करताना कर्मचाऱ्यांच्या हिताचे संरक्षण केले जावे, अशी भूमिका कर्मचारी संघटनेने घेतल्याचे वृत्त आहे.
१२ नोव्हेंबरला संपाची शक्यता
नव्या अॅपआधारित तिकीट प्रणालीबाबतचा निर्णय मागे न घेतल्यास १२ नोव्हेंबर रोजी संप करण्याचा इशारा कर्मचाऱ्यांनी दिला आहे. संप झाल्यास कदंबच्या बससेवेवर आणि प्रवाशांच्या दैनंदिन प्रवासावर परिणाम होण्याची शक्यता आहे.
दरम्यान, या प्रश्नावर कदंब परिवहन महामंडळाचे प्रशासन आणि कर्मचारी संघटना यांच्यात तोडगा निघतो का, याकडे लक्ष लागले आहे. संपाबाबतचा अंतिम निर्णय आणि प्रशासनाची अधिकृत भूमिका याविषयी पुढील माहितीची प्रतीक्षा आहे.






